Diễn Đàn Du Lịch Việt Nam - Nơi giao lưu thảo luận, chia sẻ thông tin, kiến thức và kinh nghiệm của các bạn yêu thích du lịch

Cách gỡ bỏ Timeline để trở về giao diện Facebook cũ

Nơi chia sẻ kinh nghiệm phần cứng và các phần mềm tiện tích của máy tính

Cách gỡ bỏ Timeline để trở về giao diện Facebook cũ

Chủ nhật 12/02/12 20:01 » Lượt xem: 25220

Hôm nay Face­book đã có hành động "ép buộc" một số người dùng (trong đó có mình) phải chuyển sang giao diện Face­book Time­Line cho pro­file, và hiện không thể truy cập được địa chỉ https://developers.facebook.com/apps, do vậy có thể nói bài viết này đã không còn đúng nữa. Tuy vậy bạn vẫn có thể dùng giao diện Pro­file theo kiểu như trước đây bằng cách sử dụng trình duyệt Opera.

Có thể bạn cho là tôi "vẽ chuyện" khi vừa đăng bài gắn Time­line vào Face­book cách đây chưa tới 1 tuần, giờ thì gỡ. Nhưng nếu bạn đã xài time­line thì bạn sẽ đồng ý với mình ở những điểm:

- Time­line rất hay và tiện những cũng rất rối, khi trình bày quá nhiều nội dung trên trang Pro­file mà không phải lúc nào bạn cũng cần xem.

- Nhiều nội dung hình ảnh không cần thiết, nhưng khi vào trang cá nhân (pro­file) bạn còn phải chờ tải trang hoàn tất lâu hơn bình thường.

Mấy hôm nay tôi đã muốn chuyển về, nhưng không hiểu vì sao mà trang Devel­oper của Face­book lại không truy cập được. Hôm nay mình đã thử vào lại thì … bravo, vào được, thế là bắt tay vào gỡ ngay cái ứng dụng đã tạo ở bài gắn Time­line trước đó, và chưa đến 1 phút đã hoàn thành, giao diện trang Pro­file của mình đã trở về như cũ.

Nếu bạn không vào được bằng cách đổi IP DNS thì bạn down phần mềm UltraSurf mới nhất này về giải nén rồi chạy để vào.

Cách thức thực hiện khá đơn giản, bạn làm như sau:

1. Truy cập vào đây.
Hình ảnh

2. Chọn Apps với tên bạn đã tạo trước đó.
Hình ảnh

3. Tại phía dưới cùng bạn chọn Delete Apps, ở khung hiện ra bạn chọn Con­firm.
Hình ảnh

Cuối cùng bạn trở lại trang cá nhân mình sẽ thấy lại giao diện đơn giản quen thuộc của Facebook.

Chúc bạn thành công !

--------------------------------

Khanh Ly .Ms

CHECKIN VIETNAM INTERNATIONAL TRAVEL CORPORATION
Add: A2302 M3-M4 Building, 91A Nguyen Chi Thanh Street, Hanoi, Vietnam
Phone: (084) 46269 7777 - Fax: (084) 46288 3456
Website: Checkinvietnam.com

Quay về Thủ thuật máy tính/Internet

• Các bài viết liên quan
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất